JAMUHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

WIZARA YA AFYA

MKATABA WA UUZAJI WA VIFAA NA UTENGENEZAJI WA MILANGO
KATIKA
HOSPITALI YA RUFAA YA MKOA

BAINA YA

HOSPITALI YA RUFAA YA MKOA WA MANYARA

NA

RAISI FURNITURE T/ A S.R KYARA




Mkataba Huu Umeingiwa leo Tarehe ........L...... Mwezi 2 ........ 2022

KATI YA

Hospitali ya Rufaa ya Mkoa wa Manyara, S.L.P. 577. BABATI, MANYARA (ambaye
atajulikana kama Mnunuzi kwa upande mmoja.)

NA

Raisi Furniture T/ A S.R Kyara wa S.L.P 102 Manyara Babati (ambaye atajulikana kama
Muuzaji kwa upande mwingine.)

KWA KUWA Hospitali ya Rufaa ya Mkoa wa Manyara iko tayari na inania na Inahitaji vifaa vya
" samani vya ofisini kutoka kwa Raisi Furniture T/ A S.R Kyara, Hospitali itahitaji muuzaji auze vifaa
_ vya samani vya ofisini kwa masharti yatakayo ainishwa kwenye mkataba huu.

'NA KWA KUWA Mzabuni yuko tayari na anania na uwezo wa kutoa huduma ya Uuzaji wa Vifaa vya
samani vya ofisini kwa kuzingatia makubaliano na masharti kama yalivyoainishwa hapa chini.

)
SASA WAHUSIKA WANAKUBALIANA YAFUATAYO;

1.0. MAELEZO YA VIFAA VYA SAMANI ZA OFISINI.

1.1. Mkataba huu utakuwa ni wa Uuzaji wa vifaa vya samani vya ofisini katika Hospitali ya Rufaa
ya Mkoa wa Manyara.

1.2. Vifaa ambavyo Mzabuni ataleta katika Hospitali ya Rufaa ya Mkoa wa Manyara ni kama ilivyo
orodheshwa hapa chini;

S.no Aina ya Kifaa Kizio | Idadi Thamani Jumla

1. Meza kubwa mbao ngumu mninga pc 1 3500,000 3_,_500—,00_0_
yenye pazia ya mbao katikati urefu
250x upana 120 x kimo 80 .

2 | Meza ndogo mbao ngumu mninga | Pcs 4 1,800,000 7,200,000 |
yenye pazia ya mbao katikati urefu
120x upana 80 x kimo 80cm .

3, Viti mbao ngumu mninga vyenye Pcs 8 350,000 2800,000
vitako na egemeo la kitambaa cha
ngozi urefu 110xupana 46x46x46

Sub Total 13,500,000
i Vat 18% INCLUSIVE
Total “1” 13,500,000 |




NA KWA KUWA Mzabuni yuko tayari na ana uwezo wa kufanya kazi hiyo:
HIVYO BASI, WAHUSIKA WANAKUBALIANA KAMA IFUATAVYO:

1: MAELEZO YA KAZI.
Kazi zinazotakiwa kufanyika ni kama ifuatavyo:
a) Kuleta vifaa mpaka eneo husika.
b) Vifaa tajwa hapo juu vitakavyouzwa viwe vimekidhi viwango vya ubora kama
ulivyoelekezwa kwenye nukuu za bei.

2: MUDA WA KUKAMILISHA KAZI/MUDA WA MKATABA.

Mzabuni amekubaliana na Mnunuzi kuleta vifaa tajwa hapo juu ndani ya miezi miwili baada ya
kusainiwa kwa mkataba huu. Ieleweke wazi kuwa Mzabuni akishindwa kukamilisha kazi/ kuleta
vifaa vya samani za ofisi kwa muda waliokubaliana na Mnunuzi, atawajibika kumlipa Mnunuzi
fidia ya ucheleweshaji (liquidated damage) ya asilimia moja (1%) ya gharama kwa siku kwa kila
siku inayoongezeka baada ya kuvunja kipengele hiki cha Mkataba hadi atakapokamilisha kazi
"husika.

3. MALIPO KWA MZABUNI:

Mzabuni atalipwa malipo yake yote pale tu atakapomaliza kuleta vifaa vyote na atakapokamilisha
kazi ya usambazaji wa vifaa vya samani za ofisini katika Hospitali ya Rufaa ya Mkoa wa Manyara
na Hospitali kukagua na kujiridhisha kuwa vifaa vilivyoletwa vipo kwa mujibu wa mkataba wake
ndipo Mzabuni atalipwa malipo yake ambayo ni kiasi cha Tsh Tsh 13,500,000/= (Milioni
Kumi na Tatu na Laki Tano Tu)

4, MAJUKUMU YA WAHUSIKA:

4.1 Majukumu ya Mzabuni
Mzabuni atatakiwa:

(a) Kutoa Huduma inayohitajika na Mnunuzi kwa wakati na muda waliokubaliana.

(b) Kutoa Huduma kwa viwango vilivyooneshwa na ubora unaotakiwa na Mnunuzi

(c) Kuzingatia suala la muda katika kutekeleza huduma hiyo;

(d) Kuzingatia uangalifu, uadilifu na uaminifu wakati wa kutekeleza Mkataba huu.
Itakapobainika kuna udanganyifu katika kutekeleza kazi hii kinyume na makubaliano
yaliyomo kwenye Mkataba huu, Mzabuni atalazimika kurejesha gharama zote za
Mkataba huu nakufikishwa katika vyombo vya Sheria kwa hatua za kisheria zaidi:

4.2 MAIJUKUMU YA MNUNUZI.
Mnunuzi atatakiwa:



(a) Kumuwezesha Mzabuni kuwa na mazingira mazuri katika utekelezaji wa Mkataba huu,

ikiwa ni pamoja na kukagua ubora wa huduma na kutoa ushauri au maelekezo pale
inapohitajika kulingana na mahitaji ya Mnunuzi.

(b) Kumlipa Mzabuni stahiki yake kama makubaliano yalivyo. Ieleweke kuwa Mnunuzi

hatalipa malipo yoyote Kwa Mzabuni kabla ya kukamilisha kuleta vifaa kulingana na
Mkataba huu. Aidha, Mnunuzi hatalipa kiasi chochote cha malipo kwa Mzabuni kama
Mzabuni atashindwa kukamilisha kazi kwa wakati kulingana na Mkataba badala yake
Mzabuni atatakiwa kulipa fidia ya ucheleweshaji vifaa kwa Mnunuzi.

(c) Kukagua Vifaa Vyote vya samani kutoka kwa Mzabuni na kutoa ushirikiano unaofaa

wakati Mnunuzi atakapohitaji kufanya hivyo.

MATUKIO YASIYOTARAJIWA (FORCE MAJEURE)

5.1

5.2

5.3

6.1

6.2

Matukio yasiyotarajiwa (FORCE MAJEURE) yana maana ya matukio yaliyo nje ya
uwezo wa wahusika na ambayo hawakuweza kuyaona wakati wa kusaini Mkataba
huu, ambapo matokeo yake yatasababisha Mzabuni asiweze kutekeleza Mkataba
huu. Matukio hayo ni kama vita, vita vya kikabila, moto, mafuriko, mgomo,
magonjwa ya mlipuko, Mabadiliko ya Sheria na mengineyo.

Matukio haya yatakapotokea wahusika wa Mkataba huu wataahirisha utekelezaji wa
Mkataba huu bila kuwajibika kwa hasara itakayotokana na tukio husika, kwa kipindi
na eneo linalohusika na lililoathiriwa na tukio husika.

Wahusika wa Mkataba huu watapeana taarifa haraka iwezekenavyo kabla vya
kusimamisha kazi/ huduma. Kama taarifa ya awali imetolewa kwa njia isiyo ya
maandishi, ndani ya masaa 24 taarifa iliyotolewa kwa njia isiyo ya maandishi itolewe
kwa maandishi. Mawasiliano yote ya maandishi yatawasilishwa kwenye ofisi ya
Mnunuzi na siyo sehemu nyingine yoyote.

UWAIJIBIKAJI WA WAHUSIKA.

Mzabuni atawajibika kwa hasara, uharibifu na gharama zinazotokana na uzembe
wake mwenyewe, mawakala wake au wafanyakazi wake wakati wa utekelezaji wa
Mkataba huu.

Mnunuzi hatawajibika kwa hasara au uharibifu wowote utakaotokana na uzembe wa
Mzabuni mwenyewe au Mawakala wake au wafanyakazi wake wakati wa utekelezaji
wa Mkataba huu.

KUSULUHISHA MIGOGORO:

7.1

Wahusika wa Mkataba huu watatumia uwezo wao wenyewe kusuluhisha kwa amani
migogoro na tofauti yoyote itakayojitokeza kati yao inayohusu utekelezaji wa
Mkataba huu.



7.2 Endapo watashindwa kusuluhisha mgogoro au tofauti kati yao, mmoja wao
atawasilisha mgogoro huo kwa msuluhishi kulingana na Sheria ya Usuluhishi Na.2
ya mwaka 2020

7.3 Hatua ya mwisho itakuwa ni kwenda Mahakamani endapo wahusika watashindwa
kusuluhisha mgogoro wao.

SHERIA ITAKAYOTUMIKA:
Mkataba huu utatafsiriwa kwa mujibu wa Sheria za Jamhuri ya Muungano wa Tanzania.

MAELEKEZO/MAWASILIANO:

Maelekezo yanayotolewa na Mnunuzi yatakuwa kwa maandishi. Kwa sababu nyingine
yoyote ile maelekezo hayo yanaweza yakatolewa kwa njia ya mdomo, Mzabuni atafuata
maelekezo hayo. Katika muda usiozidi saa 72. Mnunuzi atatakiwa kuthibitisha kwa
maandishi maelekezo aliyoyatoa awali kwa njia ya mdomo.

10. KUHAMISHA MKATABA

Uhawilishaji: Mutoa Huduma hatahamisha jukumu lake la kimkataba iwe lote au

sehemu ya majukumu yake kwa Mtoa Huduma mwingine kabla ya kupata idhini ya maandishi ya
Mnunuzi.

11.

12.

VIFAA VINAVYOWEZA KUKATALIWA:

Vifaa visivyo kidhi mahitaji, viwango na maelekezo ya Mnunuzi kama ilivyo elekezwa
kwenye Mkataba vitakataliwa na Mnunuzi. Kwa maelekezo ya Mnunuzi, Mzabuni kwa
gharama zake mwenyewe atarekebisha kifaa kitakachokuwa kimekataliwa hadi
kumridhisha Mnunuzi kikamilifu, Endapo Mzabuni atashindwa kufanya marekebisho au
mabadiliko ya kifaa kilicho kataliwa kwa wakati, Mnunuzi atahesabu hasara
itakayosababishwa na uzembe huo na mzabuni atawajibika kama ilivyoelezwa katika
Kifungu cha 4.1 hapo juu.

MABADILIKO YA BEI:
Hakuna mabadiliko yoyote ya bei yatakayofanyika katika kipindi chote cha utekelezaji wa
mkataba huu.



13. KUVUNJA MKATABA:

13.1 Kama Mzabuni atashindwa kuanza kufanya kazi/ kutoa huduma katika muda uliopangwa
au kuna sababu za kutosha kuamini kuwa hatakamilisha kutoa huduma yote katika muda
uliopangwa au kuna ucheleweshaiji uliokiuka tarehe na muda wa kukamilisha kutoa huduma
au anashindwa kufuata moja ya masharti au hafuata maelekezo ya Mnunuzi au anakuwa
mufilisi, Mnunuzi atakuwa na haki ya kuvunja mkataba na kutafuta Mzabuni mpya wa
kufanya kazi hiyo.

14. MALIPO BAADA YA MKATABA KUVUNJIKA:
Kama Mkataba umevunjika, Mzabuni atalipwa na Mnunuzi fedha au maamuzi yatakayo
kuwabado hayajalipiwa katika malipo atakayokuwa amelipwa Mzabuni kwa Huduma yote
itakayokuwa imetolewa kwa Mnunuzi kabla ya kuvunjika Mkataba kwa kima na bei kama
ilivyotolewa kwenye Mkataba.

15. TAMKO LA MZABUNI _
151 Mimi . SERVI P FIA B Ambaye ni .../ 122BU M|  natamka wazi kwamba

nimefanya utafiti wa kutosha kwa ajili ya Kufanya kazi ya kuleta vifaa vya samani za ofisini katika
Hospitali ya Rufaa ya Mkoa wa Manyara kwa gharama ya Tsh 13,500,000/ = (Milioni Kumi
na Tatu na Laki Tano Tu)

15.2 Gharama zote hizo zinajumuisha uuzaji wa vifaa vyote, Usafirishaji, Ufundi pamoja na
matengenezo ya Milango katika Hospitali ya Rufaa ya Mkoa wa Manyara. Hakuna gharama yoyote
itakayoongezeka au mabadiliko yoyote ya bei yatakayofanyika katika kipindi chote cha utekelezaji
wa mkataba huu.



ILI KUTHIBITISHA MAKUBALIANO HAYA, Wahusika wamesaini
Mkataba huu kwa siku na tarehe kama inavyoonekana hapa
chini:-
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